An raunata coils na masu canza canji daga madubin jan karfe, galibi a cikin nau'in waya zagaye da tsiri rectangular. Ingancin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya dogara ne akan tsaftar tagulla da kuma yadda ake hada coils da cushe cikinsa. Yakamata a shirya coles don rage ɓatar da igiyoyin ruwa. Wurin da babu komai a kusa da tsakanin masu gudanarwa shima yana buƙatar rage shi zuwa ƙarami gwargwadon yiwuwa.
Ko da yake ana samun jan ƙarfe mai tsafta shekaru da yawa. jerin sabbin abubuwan da aka yi kwanan nan ta hanyar da aka kera tagulla sun inganta ƙirar mai canzawa, masana'anta prodaina aiki da aiki.
Ana samar da wayoyi na jan karfe da tsiri don kera na'urar taswira daga sandar waya, wani muhimmin abin da aka kera a yanzu ta hanyar ci gaba da yin simintin gyare-gyare da narkar da tagulla mai sauri. Ci gaba da sarrafawa, haɗe tare da sabbin dabarun sarrafawa, ya baiwa masu siyarwa damar ba da waya da tsiri cikin tsayin tsayi fiye da yadda ake yi a baya. Wannan ya ba da damar shigar da injin na’ura mai sarrafa kansa zuwa kera tafsiri, da kuma kawar da mahaɗan da aka yi wa walda wanda a baya-bayan nan ke ba da gudummawar taqaitaccen rayuwa.
Wata dabarar da za ta iya rage hasara ta hanyar igiyoyin ruwa da aka jawo ita ce a jujjuya madugu a cikin coil,ta hanyar da za a kauce wa ci gaba da kusanci tsakanin sassan da ke kusa. Wannan abu ne mai wahala da tsada ga masana’antar taransfoma don cimmawa a kan ƙaramin sikeli wajen keɓanta na’urorin taswira guda ɗaya, amma na’urorin sarrafa tagulla sun ƙirƙiro wani samfur, mai ci gaba da juyewa (CTC), wanda za a iya kai shi kai tsaye ga masana’anta.
CTC tana ba da shirye-shiryen da aka shirya da kuma ɗimbin ɗimbin ɗimbin madugu don gina coils na wuta.Ana yin tattarawa da jujjuyawar ɗaiɗaikun masu gudanarwa akan injunan cikin layi na musamman da aka ƙera. Ana ɗaukar ɗigon jan ƙarfe daga babban drum-twister, wanda ke da ikon sarrafa 20 ko fiye daban-daban na tsiri. Shugaban na'urar yana tara ɗigon cikin tudu, mai zurfi biyu kuma har zuwa tsayi 42, kuma yana ci gaba da jujjuya tsiri na sama da ƙasa don rage hulɗar madugu.
Wayoyin jan ƙarfe da ratsan da ake amfani da su don kera taswira an rufe su da murfin enamel na thermosetting, takarda ko kayan roba.Yana da mahimmanci cewa kayan haɓakawa yana da bakin ciki kuma yana da inganci kamar yadda zai yiwu don kauce wa ɓata sararin samaniya mara amfani. Ko da yake na'urorin wutar lantarki da na'urar taswira ke sarrafa suna da girma, bambance-bambancen wutar lantarki tsakanin yadudduka maƙwabta a cikin coil na iya zama ƙasa kaɗan.
Wani sabon abu a cikin ƙirƙira ƙananan ƙananan na'urorin lantarki a cikin ƙananan na'urori masu rarrabawa shine amfani da faffadan tagulla, maimakon waya, a matsayin ɗanyen abu. Samar da takarda tsari ne mai buƙata, yana buƙatar manyan injuna masu inganci don mirgine takarda har zuwa faɗin 800mm, tsakanin kauri 0.05-3mm, kuma tare da ingantaccen saman ƙasa da ƙarewa.
Saboda bukatar yin lissafin adadin jujjuyawar da ke cikin na’urar taransifoma, da kuma daidaita wannan da ma’aunin wutar lantarki da kuma na yanzu wanda na’urar ta zama dole ta xauke shi, masana’antun na’urar na’urar na’urar na’uran na’urar ta na’urar ta ko da yaushe suna buqatar nau’ukan nau’ukan nau’ukan nau’ukan nau’ukan na’urar wuta da tagulla. Har zuwa kwanan nan wannan matsala ce mai ƙalubale ga maƙerin ƙarfe na ƙarfe. Dole ne ya ɗauki babban kewayon mutuwa don zana tsiri zuwa girman da ake buƙata. Mai kera tafsiri yana buƙatar isarwa da sauri, galibi masu ƙanƙanta kaɗan, amma ba umarni biyu iri ɗaya ba ne, kuma ba shi da arha don adana kayan da aka gama a hannun jari.
A yanzu ana amfani da sabuwar fasaha don samar da tsiri mai canzawa ta hanyar sanyi na birgima na sandar tagulla zuwa girman da ake buƙata, maimakon zana ta ta mutu.Waya-sanda a cikin masu girma dabam har zuwa 25mm ana birgima a cikin layi zuwa girma tsakanin 2x1mm da 25x3mm. Daban-daban na bayanan martaba iri-iri, don haɓaka aikin fasaha da hana lalacewa ga kayan rufewa, ana samar da su ta hanyar yin na'urorin sarrafa kwamfuta. Ana iya ba da sabis na isar da gaggawa ga masu kera taswira, kuma babu buƙatar ɗaukar babban haja na mutu, ko maye gurbin sawa.
Ana yin sa ido da kula da inganci cikin layi, ta amfani da fasahar da aka ƙera ta asali don jujjuya ƙarafa mai girma. Masu kera tagulla da masu kera kwata-kwata suna ci gaba da haɓaka sabbin samfura da ayyuka don haɓaka ingantaccen canji da aminci. Waɗannan sun haɗa da fushi, daidaiton ƙarfin ƙarfi, ingancin saman da bayyanar. Suna kuma aiki a wuraren da suka haɗa da tsaftar jan ƙarfe da tsarin insulating na enamel. Wani lokaci sabbin abubuwan da aka haɓaka don wasu kasuwanni na ƙarshe, kamar firam ɗin gubar na lantarki ko sararin samaniya, ana daidaita su don kera taswira.
Lokacin aikawa: Agusta-27-2024